Giành 73 HCV, đoàn TTVN vẫn bị Thái Lan bỏ xa

Tin mới

14/06/2015 17:26

(NLĐO) - Trong ngày 14-6, rowing, Pencak silat, bắn cung và taekwondo đã góp thêm cho đoàn TTVN thêm 8 HCV, nâng tổng số huy chương vàng hiện tại lên con số 73.

Tính đến hết ngày 14-6, đoàn TTVN xếp thứ 3 trên bảng sắp với 180 huy chương (73 vàng, 51 bạc và 56 đồng), sau Thái Lan (87, 83, 64) và chủ nhà Singapore (82, 72, 98).

19g35, võ sĩ taekwondo Hà Thị Nguyên đã giành HCV hạng cân dưới 62kg nữ sau khi đánh bại võ sĩ Brunei Ja’afar Nurulain 22-0 trong trận chung kết.

19g12, võ sĩ taekwondo Phạm Thị Thu Hiền giành HCB hạng cân dưới 57kg nữ sau khi để thua võ sĩ Philippines Lopez Pauline Louise trong trận chung kết.

18g50, võ sĩ Phan Trung Đức giành HCB taekwondo khi để thua võ sĩ Philippines Samuel Thomas 12-19 trong trận chung kết hạng cân dưới 68kg nam.    

18g18, đôi VĐV cầu lông nữ Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm đã dừng bước ở tứ kết sau khi để thua đôi VĐV Indonesia 0-2 (12-21, 12-21). Trước đó, đôi Vũ Thị Trang, Nguyễn Thị Sen cũng thất bại 0-2 (12-21, 9-21) trước đôi Malaysia ở tứ kết.

16g45, võ sĩ Trần Đình Nam kết thúc môn pencak silat tại SEA Games 28 bằng chiếc HCB sau khi để thua võ sĩ Singapore Juma’en Muhammad Nur Alfian 0-5 trong trận chung kết hạng cân dưới 75kg.

16g29, võ sĩ Vũ Văn Hoàng giành HCB nội dung đối kháng nam hạng dưới 70kg  sau khi để thua Mohd Al Jufferi của Malaysia 0-5 trong trận chung kết.

16g17, Cầu lông - tay vợt Vũ Thị Trang đã đánh bại Fanetri Lindaweni của Indonesia với tỉ số 2-1 (21-19, 9-21, 21-17) ở tứ kết đơn nữ và giành quyền vào bán kết. Như vậy, cầu lông Việt Nam chắc chắn sẽ có huy chương đầu tiên tại SEA Games 28.

16g, võ sĩ pencak silat Nguyễn Thị Yến chỉ đoạt HCB hạng cân dưới 65kg nữ sau khi để thua võ sĩ Mohamed Nasir của Malaysia 0-5.

15g42, Bắn cung - VĐV Nguyễn Tiến Cương đã giành HCV nội dung cung ba dây đơn nam. Ở trận chung kết, Nguyễn Tiến Cương đã giành chiến thắng 138-137 trước VĐV Malaysia, Ruslan Zulfadhli.

14g30, Pencak silat - Võ sĩ Diệp Ngọc Vũ Minh giành HCV hạng cân dưới 50 kg nam.

 

14g16, Taekwondo - Phan Trung Đức giành quyền vào chơi bán kết hạng cân dưới 68kg nam. Trong khi đó, nữ võ sĩ Hà Thị Nguyên đã giành quyền vào tranh HCV hạng cân dưới 62kg sau khi đánh bại võ sĩ Lào Sotthachit Thidasavanh 15-2 ở bán kết.

14g, Pencak Silat - Hoàng Thị Loan đoạt HCV nội dung đối kháng nữ hạng 55k-60kg sau khi đánh bại đối thủ Wita Wewey của Indonesia với tỉ số 5-0. Với tấm HCV này, đoàn Việt Nam đã vượt chỉ tiêu đề ra trước đó.

 

 

HoàngThị Lan với đòn quyết định mang về tấm HCV

HoàngThị Lan với đòn quyết định mang về tấm HCV

 

13g45. Pencak Silat - Võ sĩ Nguyễn Thái Linh đã bị xử thua trước võ sĩ Chemaeng Adilan của Thái Lan và chỉ đoạt HCB nội dung đối kháng nam hạng 55kg-60kg. Ở cuộc đối đầu này, Linh thi đấu khá tốt, tuy vậy, khi hiệp 3 sắp kết thúc thì võ sĩ của Việt Nam đã vô tình đấm trúng mặt đối thủ, khiến Chemaeng Adilan phải nhập viện cấp cứu.

12g, Rowing: Ở nội dung thuyền nhẹ 4 người nữ 1000m, 4 cô gái Việt Nam Cao Thị Hảo/Phạm Thị Huệ/Trần Thị An/Nguyễn Thị Trịnh đã xuất sắc giành HCV với thời gian 3 phút 22,7 giây. Đây là HCV thứ 4 của rowing chỉ trong buổi sáng.

10g35, Rowing - Lê Thị An/Phạm Thị Huệ về nhất ở chung kết nội dung 1.000 m đôi nữ mái chèo đơn để mang về tấm HCV thứ 69 cho đoàn TTVN tại SEA Games 28.

10g15, Ở vòng chung kết 1.000 m thuyền nhẹ đôi nam, Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức chỉ cán đích ở vị trí thứ 2 sau đôi VĐV của Indonesia và đoạt HCB.

9g55, Rowing - Đôi chèo Phạm Thị Thảo/Tạ Thanh Huyền giành HCV sau khi về nhất ở lượt chèo chung kết 1.000m đôi nữ. HCB thuộc về đôi Indonesia.

 

 

9g40, Pencak Silat - Diệp Ngọc Vũ Minh đã đánh bại võ sĩ người Indonesia trong trận chung kết hạng cân 45-50kg nam, đoạt HCV.

9g35, Rowing - Nguyễn Văn Linh đã về nhất ở vòng chung kết 1.000 m thuyền nhẹ đơn nam và giành HCV đầu tiên trong ngày hôm nay.

 

VĐV Nguyễn Văn Linh
VĐV Nguyễn Văn Linh

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Hy vọng trong ngày thi đấu 14-6 được đổ dồn về hai môn là Pencak silat và Rowing. Dù Rowing đã hoàn thành chỉ tiêu 4 HCV nhưng các tay chèo của chúng ta đang khát khao chinh phục những đỉnh cao mới.

Trong khi đó, Pencak silat luôn đóng góp một phần không nhỏ trong thành tích chung của đoàn TTVN tại các kỳ SEA Games. Hôm nay, các võ sĩ Pencak silat sẽ tham dự 6 trận chung kết và chúng ta hy vọng sẽ được đón một cơn "mưa vàng" từ môn võ đặc trưng của Indonesia này.

 

Võ sĩ Nguyễn Thị Yến
Võ sĩ Nguyễn Thị Yến

 

Tâm điểm của buổi chiều này sẽ là trận bán kết bóng chuyền nữ giữa Việt Nam và tuyển nữ nước chủ nhà Singapore. Các cô gái bóng chuyền của chúng ta đã giành 3 chiến thắng liên tiếp ở vòng bảng và đang rất quyết tâm để góp mặt tại trận chung kết.

 

Lịch thi đấu SEA Games ngày 14-6 của Đoàn thể thao Việt Nam

Bắn cung

15h30: Chung kết Cung 3 dây đơn nam: Nguyễn Tiến Cương

Cầu lông

14h30: Tứ kết Đơn nữ: Vũ Thị Trang

16h00: Tứ kết Đôi nữ: Phạm Như Thảo/Thái Thị Hồng Gấm

16h45: Tứ kết Đôi nữ: Nguyễn Thị Sen/Vũ Thị Trang

Bóng rổ

09h00: Tranh hạng 7: ĐT nam Việt Nam - Timor Leste

Đua xe đạp

07h00: Chung kết Đua đường trường nam: Trịnh Đức Tâm, Mai Nguyễn Hưng, Nguyễn Thành Tâm, Huỳnh Thanh Tùng, Nguyễn Trường Tài, Lê Văn Duẩn

Thể dục nhịp điệu

10h00-12h15: Chung kết cá nhân: Trương Mai Nhất Linh, Trần Thị Thanh Thanh

Pencak Silat

09h00: Chung kết Đối kháng nam hạng 45kg-50kg: Diệp Ngọc Vũ Minh

13h00: Chung kết Đối kháng nam hạng 55kg-60kg: Nguyễn Thái Linh

13h30: Chung kết Đối kháng nữ hạng 55k-60kg: Hoàng Thị Loan

15h00: Chung kết Đối kháng nữ hạng 60kg-65kg: Nguyễn Thị Yến

15h30: Chung kết Đối kháng nam hạng 65kg-70kg: Vũ Văn Hoàng

16h00: Chung kết Đối kháng nam hạng 70kg-75kg: Trần Đình Nam

Bi sắt

10h00-19h00: Vòng loại Bộ ba nam: Mai Hữu Phước/Ngô Ron/Phạm Thế Trung/Trần Thạch Lam

10h00-19h00: Vòng loại Bộ ba nữ: Lê Thị Thu Mai/Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi/Trần Thị Diễm Trang

Rowing

09h00: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đơn nam: Nguyễn Văn Linh

09h15: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đơn nữ: Hồ Thị Lý

09h30: Chung kết 1000m đơn nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Hà

09h45: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đôi nữ: Phạm Thị Thảo/Tạ Thanh Huyền

10h00: Chung kết 1000m thuyền nhẹ đôi nam: Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức

10h15: Chung kết 1000m đôi nữ mái chèo đơn: Lê Thị An/Phạm Thị Huệ

10h30: Chung kết 1000m đôi nam mái chèo đơn: Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy

10h45: Chung kết 1000m thuyền nhẹ bốn nam: Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đăng Dũng/Phạm Minh Chinh

11h00: Chung kết 1000m thuyền nhẹ bốn nữ: Cao Thị Hảo/Phạm Thị Huệ/Trần Thị An/Nguyễn Thị Trịnh

Cầu mây

09h00: Đôi nữ: Nguyễn Thị Quyên/Trần Thị Việt Mỹ/Hoàng Thị Hòa - Lào

18h00: Đôi nữ: Nguyễn Thị Quyên/Trần Thị Việt Mỹ/Hoàng Thị Hòa - Indonesia

Taekwondo

13h15-18h30: Đối kháng nam hạng dưới 68kg: Phan Trung Đức

13h15-18h45: Đối kháng nữ hạng dưới 57kg: Phạm Thị Thu Hiền

13h45-19h18: Đối kháng nữ hạng dưới 62kg: Hà Thị Nguyên

Bóng chuyền

16h00: Bán kết: Nữ Việt Nam - Singapore

 

Châu Tuấn - Ảnh: Quang Liêm
Bình luận

Đăng nhập với tài khoản:

Đăng nhập để ý kiến của bạn xuất bản nhanh hơn
 
 
Hoặc nhập thông tin của bạn

Mới nhất Hay nhất