SEA Games ngày 11-6: Ánh Viên giành HCV thứ 8

Tin mới

11/06/2015 18:55

(NLĐO) - Trong ngày 11-6, đoàn TTVN giành tổng cộng 9 HCV, trong đó có 4 của rowing, 1 bắn súng, 1 bơi lội và 3 từ điền kinh.

Bơi lội:

19 giờ, Ánh Viên về 6/8 ở chung kết 100 m ếch nữ.Giành HCV là Tao Li của Singapore.

Ở cự li 400m tự do nam, Quý Phước cũng không giành được huy chương khi xếp thứ 5/8 ở lượt bơi chung kết.

18 giờ 46, ở chung kết 200 m ếch, Ánh Viên đã xuất sắc về nhất, đoạt HCV. Đây là HCV thứ 8 của Ánh Viên tại SEA Games 28.

Điền kinh:

18g, ở cự ly 4x400m đồng đội nữ, các VĐV Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Oanh, Nguyễn Thị Thúy đã xuất sắc phá kỷ lục SEA Games với thành tích 3 phút 31 giây 46, vượt xa đội giành HCB là Thái Lan tới hơn 5 giây.

17 giờ, ở nội dung chạy 100 m vượt rào nữ, Trần Thị Yến Hoa cán đích thứ 3, giành HCĐ, khi cô bị vấp rào ở những mét cuối cùng.

16 giờ 20, Nguyễn Thị Huệ đoạt HCB cự li 10.000 m nữ với thời gian 35 phút 2 giây 70. Triyaningsih của Indonesia giành HCV. Ở nội dung này còn có Hoàng Thị Thanh nhưng chỉ xếp thứ tư.

15 giờ 40, Dương Văn Thái cũng xuất sắc giành HCV cự li 1500 m nam. Tương tự Đỗ Thị Thảo đây cũng là tấm HCV thứ hai của Thái sau khi vô địch cự li 800m.

 

Dương Văn Thái nhận HCV 800m hôm 10-6
Dương Văn Thái nhận HCV 800m hôm 10-6

 

15 giờ 30, Đỗ Thị Thảo giành HCV nội dung 1.500 m với thời gian 4 phút 28,39 giây. HCB thuộc về Nguyễn Thị Phương. Đây là HCV thứ hai của Thảo, trước đó cô đoạt HCV ở cự li 800 m.

 

SEA Games ngày 11-6: Ánh Viên giành HCV thứ 8

 

Bóng chuyền:

Tuyển nữ Việt Nam giành chiến thắng Indonesia với tỉ số 3-2 (25-20, 25-20, 12-25, 16-25, 15-10), chắc suất vào bán kết.

 

Tuyển Việt Nam (áo đỏ)
Tuyển Việt Nam (áo đỏ)

 

Bắn súng:

12 giờ, Lê Thị Hoàng Ngọc đoạt HCĐ nội dung súng ngắn 25 m.

11 giờ 30, xạ thủ Hoàng Xuân Vinh xuất sắc vượt qua hàng loạt hảo thủ như Auapinyakul Natphanlert (Thái Lan) , Wong Johnathan Guanjie (Malaysia) và Gai Bin (Singapore) để giành HCV nội dung súng ngắn 50m với 190,9 điểm, bỏ xa người về nhì đến gần 5 điểm. Đồng đội của anh là Nguyễn Hoàng Phương cũng lọt vào đến vòng chung kết cá nhân nhưng chỉ xếp hạng 7/8.

10 giờ 30, đội nam giành HCB súng ngắn 50 m và Hoàng Xuân Vinh, Nguyễn Hoàng Phương vào chung kết cá nhân.

9 giờ 30, các tuyển thủ nữ giành HCĐ đồng đội nội dung súng ngắn 25 m với Lê Thị Hoàng Ngọc, Phạm Thị Hà và Triệu Thị Hoa Hồng. Lê Thị Hoàng Ngọc đủ điểm vào tranh bán kết cá nhân.

Xạ thủ Hoàng Xuân Vinh Ảnh: ĐÀO TÙNG

Xạ thủ Hoàng Xuân Vinh - Ảnh: Đ.Linh

 

Rowing:

 

Thưởng nóng VĐV đoạt HCV

 

SEA Games ngày 11-6: Ánh Viên giành HCV thứ 8

 

SEA Games ngày 11-6: Ánh Viên giành HCV thứ 8

 

Tại đại bản doanh của đội tuyển rowing, đại diện Công ty CP thương mại Nguyễn Kim và Công ty CP hàng không Vietjet đã trao thưởng cho các VDV dành HCV mỗi người 1 màn hình LED SONY 40" và 1 vé máy bay khứ hồi chặng nội địa.

 

10 giờ 30, đôi Nguyễn Đình Huy/Đàm Văn Hiếu về nhất nội dung thuyền đôi nam 500m, thành tích 1 phút 27 giây 63.

 

SEA Games ngày 11-6: Ánh Viên giành HCV thứ 8

10 giờ 15, bộ đôi Phạm Thị Huệ/Lê Thị An băng băng về đích nội dung thuyền đôi nữ 500 m với thành tích 1 phút 38 giây 87, vượt qua các thuyền của Indonesia và Myanmar.

 

Những giọt nước mắt của VĐV Phạm Thị Huệ trên bục nhận giải
Những giọt nước mắt của VĐV Phạm Thị Huệ trên bục nhận giải

 

Trước đó. lúc 9 giờ 45, Phạm Thị Thảo/Tạ Thanh Huyền đoạt tấm HCV thứ nhì cho rowing ở nội dung thuyền đôi hạng nhẹ 500m với thành tích 1 phút 33 giây 35, xếp trên các đôi Myanmar và Indonesia.

 

Bảng thành tích thuyền đôi nữ 500m trên webisite đại hội

Bảng thành tích thuyền đôi nữ 500m trên website đại hội

9 giờ, Nguyễn Văn Linh đoạt HCV nội dung 500 m hạng nhẹ đơn nam với thời gian 1 phút 33,64 giây.

 

VĐV Nguyễn Văn Linh
VĐV Nguyễn Văn Linh

 

SEA Games ngày 11-6: Ánh Viên giành HCV thứ 8

 

Ở 8 nội dung thi đấu trong buổi sáng, đội tuyển rowing Việt Nam còn giành thêm 2 HCB ở các nội dung thuyền đôi nam hạng nhẹ (Nguyễn Văn Đức/Nguyễn Văn Tuấn) và thuyền 4 nam hạng nhẹ (Trần Đặng Dũng-Phạm Minh Chính-Trần Quang Tùng-Trần Ngọc Đức).

Bơi lội

8 giờ 50, Ánh Viên tiếp tục giành quyền vào chung kết ở nội dung còn lại là 100 m bướm nữ. Ánh Viên xếp thứ 3 vòng loại với thời gian 1 phút 2,83 giây. Ở nội dung này còn có Lê Thị Mỹ Thảo nhưng cô đã bị loại.

 

Ánh Viên có cơ hội giành thêm 2 HCV nữa

Ánh Viên có cơ hội giành thêm 2 HCV nữa

 

8 giờ 45, Quý Phước cũng giành quyền vào chung kết 200 m tự do nam khi về đích với thời gian 4 phút 6,71 giây.

8 giờ 30, Ánh Viên hoàn thành lượt bơi vòng loại 200 m ếch với thời gian 2 phút 37,26 giây, xếp thứ 2 sau VĐV của Thái Lan, giành quyền vào chung kết.

Ở ngày thi đấu cuối cùng của môn bơi lội, kình ngư số 1 Việt Nam – Nguyễn Thị Ánh Viên sẽ tham dự hai nội dung gồm 200 m ếch và 100 m bướm. Dù cả hai nội dung không phải sở trường nhưng VĐV được mệnh danh là “Cô gái thép” này chắc chắn sẽ thi đấu hết sức để khép lại kỳ SEA Games thành công.

 

Lịch thi đấu SEA Games 28 ngày 11-6 của đoàn Thể thao Việt Nam:

Bơi

+ 50m ếch nam: Phan Gia Mẫn

08h00: Vòng loại

18h00: Chung kết

+ 50m tự do nữ: Nguyễn Diệp Phương Trâm

08h02: Vòng loại

18h04: Chung kết

+ 50m ngửa nam: Trần Duy Khôi

08h04: Vòng loại

18h38: Chung kết

+ 200m ếch nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên

08h10: Vòng loại

18h42: Chung kết

+ 400m tự do nam: Hoàng Quý Phước, Lâm Quang Nhật

08h12: Vòng loại

18h48: Chung kết

+ 100m bướm nữ: Lê Thị Mỹ Thảo, Nguyễn Thị Ánh Viên

08h22: Vòng loại

19h33: Chung kết

+ 4x100m tiếp sức nam: Hoàng Quý Phước/Trần Duy Khôi/Lâm Quang Nhật/Phan Gia Mẫn

18h38: Chung kết

Bắn cung

+ Cung 1 dây đơn nam: Chu Đức Anh, Đào Trọng Kiên

09h00-10h00: Vòng 1/8, Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đơn nữ: Lê Thị Thu Hiền, Lộc Thị Đào

09h0-10h00: Vòng 1/8, Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đồng đội nam: Nguyễn Văn Duy/Đào Trọng Kiên/Chu Đức Anh

13h30-14h00: Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đồng đội nữ: Nguyễn Phương Linh/Lộc Thị Đào/Lê Thị Thu Huyền

13h30-14h00: Tứ kết, Bán kết

+ Cung 1 dây đôi nam nữ: Lộc Thị Đào/Đào Trọng Kiên

14h30-15h00: Tứ kết, Bán kết

Điền kinh

+ Chạy 110m rào nam: Nguyễn Ngọc Quang

08h55: Vòng loại

17h00: Chung kết

+ Nhảy cao nam: Đào Văn Thủy, Nguyễn Thành Nhân

15h05: Chung kết

+ Chạy 1500m nữ: Đỗ Thị Thảo, Nguyễn Thị Phương

15h25: Chung kết

+ Chạy 1500m nam: Dương Văn Thái

15h35: Chung kết

+ Chạy 10000m nữ: Phạm Thị Huệ, Hoàng Thị Thanh

15h45: Chung kết

+ Nhảy ba bước nữ: Trần Huệ Hoa, Vũ Thị Mến

16h40: Chung kết

+ Chạy 100m rào nữ: Trần Thị Yến Hoa

16h50: Chung kết

+ Chạy 4x400m tiếp sức nam: Đào Xuân Cường/Dương Văn Thái/Lê Trọng Hinh/Lương Văn Thao/Nguyễn Ngọc Quang/Quách Công Lịch

17h25: Chung kết

+ Chạy 4x400m tiếp sức nữ: Đỗ Thị Thảo/Nguyễn Thị Oanh/Hoàng Thị Ngọc/Nguyễn Thị Huyền/Nguyễn Thị Thúy/Quách Thị Lan

17h35: Chung kết

Bóng rổ

10h00: ĐT nam Việt Nam - Thái Lan

12h00: ĐT nữ Việt Nam - Indonesia

Bowling

+ Bowling ba người nội dung nam: Lê Công Hưng/Phạm Quốc Bảo Kỳ/Nguyễn Thành Phố, Lê Thanh Nhã/Nguyễn Trọng Hiếu

09h00: Vòng 1

13h00: Vòng 2

+ Bowling ba người nội dung nữ: Trần Thu Thủy/Đinh Thị Ngọc Thư/Nguyễn Thị Thu Huyền, Trương Thị Thanh Huyền

09h00: Vòng 1

13h00: Vòng 2

Đua xe đạp

09h00: Chung kết Xe đạp tính giờ đơn nam (Trịnh Đức Tâm)

Golf

+ Đơn nam: Trương Chí Quân, Đỗ Lê Gia Đạt

07h44: Vòng 3

+ Đơn nữ: Ngô Bảo Nghi, Nguyễn Thảo My, Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 2

+ Đồng đội nữ: Ngô Bảo Nghi/Nguyễn Thảo My/Trần Chiêu Dương

07h00: Vòng 2

Pencak Silat

+ Đối kháng nữ hạng 50kg-55kg: Trần Thị Thêm

16h20: Tứ kết

+ Đối kháng nam hạng 50kg-55kg: Võ Duy Phương

17h00: Tứ kết

+ Đối kháng nam hạng 55kg-60kg: Nguyễn Thái Linh

19h20: Tứ kết

+ Đối kháng nữ hạng 55kg-60kg: Hoàng Thị Loan

19h40: Tứ kết

Bi sắt

+ Đôi nam: Ngô Ron/Trần Thạch Lam

10h00-15h30: Tứ kết, Bán kết, Chung kết

+ Đôi nữ: Ngô Thị Huyền Trân/Nguyễn Thị Thi

10h00-15h30: Tứ kết, Bán kết, Chung kết

Rowing

+ 500m hạng nhẹ đơn nam: Nguyễn Văn Linh

09h00: Chung kết

+ 500m đơn nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Hà

09h30: Chung kết

+ 500m đôi nữ mái chèo đôi: Tạ Thanh Huyền/Phạm Thị Thảo

09h45: Chung kết

+ 500m đôi nam mái chèo đôi: Nguyễn Văn Tuấn/Nguyễn Văn Đức

10h00: Chung kết

+ 500m đôi nữ mái chèo đơn: Lê Thị An/Phạm Thị Huệ

10h15: Chung kết

+ 500m đôi nam mái chèo đơn: Đàm Văn Hiếu/Nguyễn Đình Huy

10h30: Chung kết

+ 500m bốn nam mái chèo đơn: Trần Quang Tùng/Trần Ngọc Đức/Trần Đăng Dũng/Phạm Minh Chinh

10h45: Chung kết

Cầu mây

+ Nội dung đội tuyển nữ: Lê Thị Tâm/Dương Thị Xuyên/Bùi Thị Hải Yến/Giáp Thị Hiển/Trần Thị Thu Hoài

11h00: Gặp Campuchia

Bắn súng

+ Súng ngắn 50m cá nhân nam: Nguyễn Hoàng Phương/Hoàng Xuân Vinh/Trần Quốc Cường

08h00: Vòng loại

10h30: Chung kết

+ Súng ngắn 50m đồng đội nam: Hoàng Xuân Vinh/Trần Quốc Cường/Nguyễn Hoàng Phương

08h00: Chung kết

+ Súng ngắn 25m cá nhân nữ: Triệu Thị Hoa Hồng, Lê Thị Hoàng Ngọc, Phạm Thị Hà

08h00-12h15: Vòng loại (bắn chính xác, bắn nhanh), Bán kết, Tranh HCĐ, Chung kết

+ Súng ngắn 25m đồng đội nữ: Lê Thị Hoàng Ngọc/Triệu Thị Hoa Hồng/Phạm Thị Hà

08h00-09h30: Vòng loại (bắn chính xác, bắn nhanh), Chung kết

+ Bắn đĩa bay đơn nam: Lưu Thế Kỳ, Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp

09h00: Vòng loại ngày thứ nhất

+ Bắn đĩa bay Trap đồng đội nam: Lưu Thế Kỳ/Lê Nghĩa/Nguyễn Hoàng Điệp

09h00: Vòng loại ngày thứ nhất

Quần vợt

09h00: Tứ kết đơn nữ (Đào Minh Trang)

10h00: Vòng 1 đôi nữ (Trần Thị Tâm Hảo/Sĩ Bội Ngọc)

Bóng chuyền

11h00: ĐT nữ Việt Nam – Indonesia (Bảng B)

18h00: ĐT nam Việt Nam – Indonesia (Bảng B)

Châu Tuấn - Đào Tùng - Ảnh: Quang Liêm
Bình luận

Đăng nhập với tài khoản:

Đăng nhập để ý kiến của bạn xuất bản nhanh hơn
 
 
Hoặc nhập thông tin của bạn

Mới nhất Hay nhất